phu luu te city
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Làm sao để có một tình bạn thật lâu bền?

Go down

Làm sao để có một tình bạn thật lâu bền? Empty Làm sao để có một tình bạn thật lâu bền?

Bài gửi  hackerbao Mon Apr 07, 2008 5:04 am

Tình bạn lâu bền có thể xây dựng trên sự thông cảm và hiểu và chia sẻ với nhau những khi vui cũng như buồn.
nếu muốn giữ được tình bạn lâu bền, thì ta phải có những đặc điểm như , thật thà, trung thực, thẳng thắng , nói chung tất cả phải là thật chứ đừng có, tính toán , xảo trá , hơn thua, so đo , ích kỉ, như thế thì tình cảm bạn bè sẻ không có chứ đừng nói chi lâu bền,
chúc bạn có những người bạn tốt.
Thế giới trở nên vô tận nếu chúng ta không biết mở rộng vòng tay. Kỷ niệm đẹp sẽ tàn phai nếu chúng ta không biết giữ gìn. Cuộc đời của mọi người sẽ ra sao cũng chẳng ai biết được.Khi còn một ngày trên mảnh đất thân yêu này chúng ta hãy cùng trân trọng nó. Thật ra cuộc đời không dài như chúng ta tưởng, chớp nhoáng chúng ta đã ra trường, tiếp nữa mỗi người chúng ta sẽ ... thật sự theo thời gian sự phai nhòa của tình bạn sẽ tăng dần. Vậy muốn có được một tình bạn chân chính bền lâu trước tiên mỗi người chúng ta hãy sống hết lòng mình đi đã, hãy coi niềm hạnh phúc của bạn chính là hạnh phúc của mình, hãy luôn nở nụ cười đối với bạn của mình khi mình buồn nhất cũng như khi mình vui nhất, đừng bao giờ làm cho bạn mình buồn, vì điều đó rất tàn nhẫn đối với bạn thân, khi đó chúng ta sẽ tìm thấy nụ cười trên mặt chúng ta. Và "niềm vui" + "nỗi buồn" thực hiện chức năng phương tiện để hàn gắng tình bạn của chúng ta. Thời gian cứ trôi mãi mà mình thấy tình bạn của lớp A3 mỗi ngày một cách xa, những nét hồn nhiên tập thể A3 đâu hết rồi thay vì chỉ còn những ánh mắt lạnh lùng. Hãy dành chút ít thời gian để có thể chia sẽ những niềm vui hay nỗi buồn của chúng ta, chính xác hơn là nhất định phải làm như thế, vì không có gì quý hơn thế đâu thẫm chí dùng chút ít thời gian của việc học, ngược lại điều đó còn làm chúng ta phấn khích hơn, thấy được cuộc sống tươi đẹp hơn vì vẫn còn có những người bạn thân yêu và chân thành nhất ở bên cạnh mình, chúng ta hãy cũng nhau suy nghĩ nhiều hơn về điều đó nhé!!!
hackerbao
hackerbao
Admin

https://phuluute.forumvi.com