phu luu te city
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Lời [Yêu]

Go down

Lời [Yêu] Empty Lời [Yêu]

Bài gửi  hackerbao Mon Apr 07, 2008 4:42 am

Vậy là đã một chút xíu ngày mình không gặp nhau rồi...

Em biết không...? Anh có thể online để gặp em ...anh có thể gọi điện cho em...và anh có thể xuất hiện bên em bất thình lình...Nhưng vì sao anh khong làm vậy...

Anh để những nỗi nhớ dằn vặt 2 đứa mình để làm tình yêu của anh và em thêm nhiều hơn,và thêm thực tế hơn...

Ngước lên nhìn trời...vậy là anh đã đứng một mình...ở cái nơi mà anh nói rằng nó rất đẹp đẽ và thơ mộng...nơi có dòng sông hiền hòa,không người qua lại,nơi mà làm cho bất kỳ ai đứng đấy cũng cảm thấy một sự yên bình lạ kỳ...

Anh đã nhìn ảnh của em,nhìn vào anh mắt em...1 tiếng đồng hồ...anh chỉ nhìn và cảm nhận những hạnh phúc em ạ,em thật đẹp...nhìn em thật thơ ngây và đáng yêu,làm cho con tim anh không khỏi rung rinh...

Chưa một ai đem đến cho anh cảm giác như vậy...đáng lẽ bình thường tính cách anh sẽ không thế...anh đam mê sự chinh phục và những hứng thú,vậy mà rồi khi gặp em...anh thấy tâm hồn mình trững lại vì những bồi hồi xao xuyến...chẳng biết từ khi nào hình ảnh của em đã không thể thiếu trong suy nghĩ của anh...

Mở mắt dậy anh nhớ em...cả ngày miên man anh nghĩ đến hình ảnh của em...anh nhìn nên nền trời và tưởng tượng đến nụ cười xinh tươi của em,khi anh ôm em và nhấc bổng lên khỏi mặt đất để có thể trao cho em nụ hôn thật chặt hơn,để mình gần nhau hơn...cứ nghĩ đến hình ảnh đấy anh lại không khỏi khe khẽ cười khi em lúng túng...anh yêu em cô bé ạ,em thật tuyệt vời và chưa bao giờ tình yêu trong anh dành cho ai lớn đến vậy...

Em có mái tóc thật đẹp...dài thướt tha và mang đầy vẻ nữ tính,anh cá là không một ai nhìn thấy mái tóc đó lại không cảm thấy bối rối...và anh cũng vậy,cũng là nạn nhân khi vuốt lên mái tóc đó...mặc dù có thể em không thích lắm vì bị rối...nhưng anh muốn ôm em thật chặt,muốn hôn lên mái tóc đấy cả cuộc đời này...

Bỗng chốc mắt anh nhòe đi,một thứ cảm xúc kỳ lạ mà anh chỉ có thể cảm nhận nó khi ở một mình...anh cố gắng không cho giot nước mắt rơi ra...vì nỗi nhớ em,vì những rung động thiết tha...anh đang hạnh phúc em ạ,hạnh phúc vì có em đến bên anh trong cuộc đời này xua tan đi bao giá lạnh,hạnh phúc vì anh tìm thấy trong trái tim mình vẫn còn tình yêu không như anh hằng tưởng...anh bỡ ngỡ cô bé ạ,không còn một lời nào để nói lên...em...thật tuyệt vời...

Có lẽ tình yêu là vậy...ấn tượng...nhớ...rồi yêu...rồi khi nhận ra rằng mình không thể sống thiếu người đó,là mình đã yêu họ thật nhiều và đang sống trong tình yêu rồi...

Em thật dịu dàng...đôi khi,những cử chỉ tinh nghịch của em thật đáng yêu...nó thật nhí nhảnh khi em lè lưỡi trêu chọc anh,rồi cấu véo...anh cảm nhận rằng,trong tương lai nếu rước cô bé này về làm vợ thì hàng ngày sẽ bị tra tấn dài dài...

Vì anh hay nói đùa mà...không biết những câu chuyện ngớ ngẩn của anh...như để trượt được patin đã 50 lần bị u đầu chảy máu,rồi mười mấy lần ngất trên sàn trượt...để rồi òa ra là một câu chuyện thú vị,nó có làm em vui không em...người yêu em chẳng có điều gì đặc biệt hơn là tạo ra những không gian âm ấm,vui vẻ nhỏ bé...em có vui không em,khi nghĩ rằng đến một ngày nào đó...em sẽ được cấu véo anh hằng ngày,và cười thích thú hàng ngày...anh thèm đến ngày đó quá...

Em thật sự biết cách làm cho người mình yêu hạnh phúc...anh hiểu,vì sao em tự tin đến như thế...bởi vì em như là cơn gió thoáng mát,dù đi qua đâu cũng làm cho người ta cảm thấy dịu dàng...

Tâm hồn em thật đẹp...anh yêu những cô gái mơ mộng,bởi vì có thể xây dựng những câu chuyện thú vị...em biết không...tất cả mọi cái ở trên thế giới này đều xuất phát từ mơ mộng,từ cái bóng đèn,cái xe đạp,cái xe máy,cái ti vi v.v... đều được xuất phát từ ý tưởng của những người mơ mộng...và vochongcafe có làm được điều gì kỳ diệu trong tương lai không...anh tin chắc nó sẽ là một bản tình ca mà người nghe không bao giờ chán,vì...thật khó phải không em...2 con người...2 thành phố khác nhau...2 suy nghĩ khác nhau...2,không có một chút thân quen nào thuộc về nhau,để bắt nhịp và sâu đậm thật là một chuyện khó khăn...nhưng anh tin,chưa bao giờ niềm tin trong anh mãnh liệt như vậy...rằng...tình yêu của 2 chúng mình sẽ là tình yêu đẹp nhất trong cuộc đời anh,cuộc đời em...

Em biết không...khi em nói rằng em nấu những món ăn hơi bị mặn,thì anh đã bật cười,anh cười bởi vì...anh luôn ăn mặn hơn những người khác,anh ăn mặn khá giỏi...người ta thường nói những người thích vị mặn,là những người có tình cảm dồi dào...anh không tin vào điều đó lắm...nhưng anh tin mình sinh ra để bù đắp cho nhau...

Có bao giờ...em nhìn thẳng vào mắt anh không...một đôi mắt nhìn em và chứa đầy tình yêu thương,khi bên anh em hãy luôn nhìn nó nhé...bởi vì anh luôn muốn em hiểu rằng,anh yêu em đến nhường nào...để em không bao giờ nghi ngờ về tình yêu của anh,để tình yêu của chúng mình không bị che lấp bởi những thứ xa hoa...điều anh muốn là một tình yêu dịu dàng,và...em đã cho anh cảm giác đấy...anh bối rối trong những cảm xúc,khi anh cảm thấy mình run lên vì được ôm em trọn trong vòng tay...tay của anh thô lắm nhưng nó khá ấm để một người cầm vào,còn tay em thì mát...hãy để anh luôn sưởi ấm nó khi anh bên em,em nhé...anh yêu đôi bàn tay thon dài đấy...đôi bàn tay mà một ngày nào đó...một ngày nào đó cùng với một bí mật chưa được tiết lộ...em hãy đợi nhé để cảm nhận nó ngọt ngào thật sự,1 sự ngọt ngào đơn giản và lãng man hơn vụ anh trao sinh mạng PiPi cho em đấm đá hành hạ...hì anh biết em sẽ không làm thế đâu,bởi vì một người yêu gấu bông thì khôgn bao giờ đánh nó...:X:X:X

Bài hát về cô bé mùa đông vẫn vang lên bên chiếc voice của anh,em có biết vì sao anh lại hát bài đó không...bởi vì em thật lãng mạn,và em muốn người mình yêu có một góc độ hay một cách nhìn lãng mạn như mình...em luôn nghĩ mình lạnh,lạnh như mùa đông...vô cảm đem đến những cơn gió heo may khiến cho chiếc áo khoác cũng không thể ngăn cản được,khi cơn lặn tràn về...anh chỉ muốn nói rằng,em không lạnh...trái lại em rất ấm,thậm trí em còn ấm áp hơn cả anh...nhưng khi em ấm áp thì điều đó nó phải có một ý nghĩa nào đó,1 tình yêu xứng đáng thật sự dành cho nó chứ không phải những mối tình cảm không có niềm tin bền vững...

Đôi mắt em rất ướt...khiến cho bất kỳ ai được em nói yêu rồi đều tin rằng mình đã chinh phục được trái tim em...và rồi người con trai đó cũng xuất hiện,người con trai của đời em mà em nghĩ là một người tuyệt vời...anh luôn biết rằng mình sẽ không bao giờ chinh phục được hết,cái cảm giác khao khát chinh phục nó càng lên dần theo tình yêu của anh...anh không muốn chinh phục nữa,anh luôn muốn nhìn em bằng con mắt...em là của mọi người chứ không phải của riêng một mình anh,và anh nên học cách yêu quý bạn bè của em...để cho em có một cảm giác chia sẻ gì đó thật ấm áp,anh muốn nói rằng...2 đứa mình là của nhau...nhưng anh sẽ luôn để cho em thoải mái tự do trong mọi điều,bởi vì anh yêu là vậy...anh thích những giây phút ấm áp...có thể nó không nhiều,nhưng ý nghĩa thực sự,hơn là cả 1 ngày ngồi đó ba hoa với người mình chỉ có chút cảm tình...anh là như vậy em ạ...và anh muốn nói...mình sinh ra là để cho nhau phải không em...

Em giỏi xây dựng một tình cảm bền vững,còn anh thì thích xây dựng những khoảng không gian đẹp...và vì thế anh muốn con mắt của 2 chúng mình mãi nhìn cuộc tình này như một màu hồng ấm áp...đôi khi pha chút lãng mạn ngộ nghĩnh,anh muốn sống bằng cả tâm hồn mộng mơ của mình trong tình yêu này...

Anh muốn chìm đắm nó trong một thời gian...một thời gian đủ để anh xua đi bao nhiêu vết thương trong quá khứ...những hờn ghen,ganh tỵ và những nỗi đau thương mất mát...những điều anh sắp nói rất thực tế,nó không hợp cho bài entry hay nhất mọi thời đại...về đôi tình nhân yêu nhau thuở bồng bột...những cái nhìn đẹp...em à...hãy để bản tình ca mãi mãi nâng niu tâm hồn 2 chúng mình nhé...anh yêu em...anh nhớ em vô vàn...
hackerbao
hackerbao
Admin

https://phuluute.forumvi.com